[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
Page 1 of 11
Forum » แนะนำ - รีวิว ได้เลยครับ » แนะนำสถานที่ท่องเที่ยว » อยู่กรุงเทพฯไปไหนดี - 8 สถานที่เล่นน้ำสงกรานต์ในกรุงเทพฯ (โดย PaiNaiDii.com)
อยู่กรุงเทพฯไปไหนดี - 8 สถานที่เล่นน้ำสงกรานต์ในกรุงเทพฯ

อยู่กรุงเทพฯไปไหนดี - 8 สถานที่เล่นน้ำสงกรานต์ในกรุงเทพฯ

วันนี้ PaiNaiDii.com จึงขอเอาใจชาวกรุงกันบ้าง โดยเฉพาะคนที่ไม่ชอบไปเที่ยวไกลๆ หรือจริงๆ ก็อยากจะไปแต่เตรียมตัวไม่ทัน! ด้วยการรวบรวมสถานที่เล่นน้ำที่ทั้งเด็ดและโดนทั่วเมืองกรุงมาฝาก งานนี้บอกได้เลยครับว่า... ไม่ต้องกลัวไม่มีที่เที่ยว! ไม่ต้องกังวลว่าจะไม่สนุก! เพราะทั้ง 8 แห่งที่ผมนำมาเสนอนี้มีให้เลือกทุกแบบและทุกแนว! ตามไปดูพร้อมๆ�! ��ันเลยดีกว่าครับว่ามีที่ไหนบ้าง
สงกรานต์แบบไทยๆ แนวอนุรักษ์ประเพณีอันดีงาม

<< เย็นทั่วหล้ามหาสงกรานต์ วันที่ 13-15 เมษายน 2555

เริ่มต้นกันที่งานใหญ่ใจกลางกรุงงานนี้ “เย็นทั่วหล้ามหาสงกรานต์ กรุงเทพมหานคร” ที่จัดกันมาอย่างต่อเนื่องและมีนักท่องเที่ยวมาร่วมงานกันเนืองแน่นทุกปี โดยในปีนี้จัดได้เหมาะมากสำหรับคนที่ไม่ได้ไปไหนไกล เพราะเค้าจำลองสงกรานต์ 4 ภาค ทั้งภาคเหนือ ภาคกลาง ภาคอีสาน และภาคใต้มาไว้ที่เดียวครับ โดยภายในงานจะมีกิจกรรมสรงน้ำพระ การสาธิตการทำอาหารพื! ้นบ้าน การแสดงทางวัฒนธรรมของทั้ง 4 ภาค ที่หาชมได้ยาก ขอบอกว่ามางานนี้งานเดียวคุ้มจริงๆ

สงกรานต์สยามสแควร์ - สงกรานต์เมษา ผ้าขาวม้าครองโลก > > วันที่ 10-15 เมษายน 2555

สำหรับใครที่กำลังมองหางานสงกรานต์เก๋ๆ เท่ๆ แต่ยังคงอนุรักษ์ไว้ซึ่งความเป็นไทยอยู่ล่ะก็... ขอแนะนำงานนี้เลยครับ “สงกรานต์เมษา ผ้าขาวม้าครองโลก” ที่สยามสแควร์ แค่ได้ยินชื่อก็น่าสนใจแล้ว!
งานนี้เน้นที่ความสนุกสนานแบบไทยแท้ๆ ภายใต้แนวคิด “ผ้าขาวม้า” ซึ่งเป็นมรดกภูมิปัญญาทางวัฒนธรรมของทุกชุมชนในประเทศไทย ที่งานนี้จะมาครองโลก! เพื่อสะท้อนถึงความเป็นไทย ให้นักท่องเที่ยวต่างชาติได้เห็นและเข้าใจถึงคุณค่าของวิถีชีวิตแบบไทย และให้เยาวชนรุ่นใหม่ได้ร่วมกันสืบสานคุณค่าประเพณีสงกรานต์ดั้งเดิมไปด้วยกัน

<< สงกรานต์พิพิธภัณฑ์ช้างเอราวัณ & เมืองโบราณ เทศกาลสยามสามฤดู วันที่ 13-15 เมษายน 2555

อีกหนึ่งงานสงกรานต์แบบไทยๆไม่ใกล้ไม่ไกลจากกรุงเทพฯมากนักก็คืองานเทศกาล “สยามสามฤดู” ครับ จัดขึ้นที่พิพิธภัณฑ์ช้างเอราวัณและเมืองโบราณ จังหวัดสมุทรปราการนี่เอง บอกได้เลยครับว่างานนี้ “น่าสนใจมาก” ที่ว่าน่าสนใจก็เพราะภายในงานมีกิจกรรมให้เข้าร่วมเยอะแยะเลยครับ ตั้งแต่การสรงน้ำพระพุทธรูป สรงน้ำพระประจำวันเกิด ไหว้พระในท้องช้างเอราวัณเพื่อความเป็นสิริมงคล และกิจกรรมรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ นอกจากนี้ยังมีการแสดงดีๆให้ชมอีกเพียบ ทั้งขบวนแห่ล้านนา การฟ้อนบูชาหลวงพ่อโต แอ่วกาด สาดมั่ว พร้อมทั้งเลือกชิมอาหารพื้นบ้านรสชาติอร่อย

สงกรานต์สนุกๆ มันส์ๆ เล่นได้ทุกเพศทุกวัย

สงกรานต์ถนนข้าวสาร เย็นฉ่ำ...น้ำเน้นๆ No แป้ง! & ดินสอพอง! >> วันที่ 13-15 เมษายน 2555

พูดถึงสงกรานต์กรุงเทพฯ “ตรอกข้าวสาร” ก็ผุดขึ้นมาในห้วงความคิดก่อนใครเพื่อน จนแทบจะกลายเป็น Symbol ของงานสงกรานต์ไปแล้วครับ ส่วนหนึ่งก็เป็นเพราะสงกรานต์ที่นี่จัดขึ้นทุกปี!และทวีความสนุกมากขึ้น จนนักท่องเที่ยวจากทั่วทุกสารทิศนำไปบอกต่อกันปากต่อปาก ใครได้ฟังก็อยากมาเล่นน้ำสงกรานต์ที่ตรอกข้าวสาร ที่นี่จึงฮ็อตฮิตอยู่เสมอ แถมความนิยมยังไม่เคยลด มีแต่เพิ่มกับเพิ่ม!

<< สงกรานต์เซ็นทรัลเวิลด์ - ฉีดน้ำสงกรานต์บันทึกสถิติโลก Guinness Book! วันที่ 13-15 เมษายน 2555

ถ้าใครอยากร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการเล่นสงกรานต์แบบสร้างสถิติโลกล่ะก็ ต้องมาที่ Central World เลยครับ อย่าได้พลาด! เพราะที่นี่มีการสร้างสถิติคนมาเล่นฉีดน้ำพร้อมกันมากที่สุดในโลกเป็นเวลา 10 นาที เพื่อบันทึกลงกินเนสส์บุ๊คด้วย ได้เป็นหน้าหนึ่งของประวัติศาสตร์พร้อมๆกันก็งานนี้!

นอกจากกิจกรรมทำลายสถิติโลกแล้ว ที่หน้าลานเซ็นทรัลเวิลด์ ยังเปิดให้ประชาชนมาร่วมสนุกกับกิจกรรมต่างๆ มากมายเลยนะครับ โดยแบ่งงานออกเป็น 3 โซน คือ โซน Carnival World มีเครื่องเล่นเพียบ! ทั้งชิงช้าสวรรค์ ม้าหมุน สอยดาว ฯลฯ ส่วนโซน Entertainment World มีซุ้มอาหาร และการแสดงคอนเสิร์ตจากวงดนตรีชื่อดัง มันส์สุดๆ! และโซนสุดท้าย Water World เป็นพื้นที่เล่นน้ำสงกรานต์ และปาร์ตี��! �โฟม

Comments ()    

[c]สงกรานต์สีลม-แหล่งรวมวัยรุ่นวัยมันส์ สนุกทั้งวันยันเที่ยงคืน! >> วันที่ 13-15 เมษายน 2555

ถ้าถามวัยรุ่นหนุ่มสาวว่าสงกรานต์นี้จะไปเล่นน้ำที่ไหนกัน สีลมคงเป็นคำตอบต้นๆแน่ๆ ส่วนหนึ่งเป็นเพราะว่าสงกรานต์ที่นี่คนเยอะมากๆ ยิ่งวัยรุ่นยิ่งเยอะ! คนยิ่งเยอะก็ยิ่งสนุก! แถมยังดีกว่าที่อื่นๆตรงที่ไม่ค่อยร้อน เพราะมีรางรถไฟฟ้า BTS อยู่เบื้องบนคอยบังแดดอย่างดี ใครมาเที่ยวที่นี่จึงไม่ต้องกลัวดำเท่าที่อื่นๆมากนัก

ส่วนใครที่ไม่อยากเล่นตอนกลางวันก็สามารถไปเล่นตอนกลางคืนได้เช่นกัน เปลี่ยนบรรยากาศความสนุกไปอีกแบบ แถมคนก็เยอะ! ดีไม่ดีเยอะกว่าตอนกลางวันเสียอีก ก็ได้แต่หวังว่าปีนี้จะไม่มีแก็งค์เด็กแว้นมาก่อกวนทำลายบรรยากาศความสนุกเหมือนปีที่แล้วอีกนะครับ ไม่งั้นคงกร่อยแย่

สงกรานต์ตระเวณราตรีสำหรับนักเที่ยว 20+

<< สงกรานต์ RCA สนุกข้ามคืน...ชื่นใจ สไตล์ Night Party 20+ วันที่ 12-16 เมษายน 2555

ถ้าถามถึงงานสงกรานต์ที่เต็มไปด้วยสาวๆสวยๆ หนุ่มๆหน้าตาดีคงต้องยกให้ที่นี่เลยครับ... RCA มาเที่ยวที่นี่นอกจากจะได้สดชื่นร่างกายไปกับการเล่นน้ำแล้ว ยังได้ชุ่มฉ่ำหัวใจอีกต่างหาก!

สาเหตุก็เป็นเพราะที่นี่เป็นแหล่งชุมนุมของวัยรุ่นน่ารักๆ เรียกได้ว่าน่ารักจนหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่หลายคนถึงกับติดอกติดใจ ทั้งหน้าตาและแฟชั่นการแต่งกายก็สดใส มีทั้งแบบสวยใสวันหวาน ไปจนถึง Sexy ไม่เกรงใจใครกันเลยทีเดียว ใครผ่านมาเห็นก็อยากจะสาดน้ำอยู่ตลอด เรียกได้ว่าเช็คเรตติ้งจากความเปียกกันได้เลย *-*

สงกรานต์รัชดา โยกย้ายสนุกๆ บุกไปตามผับ! >> วันที่ 13-15 เมษายน 2555

อีกหนึ่งแหล่งท่องเที่ยวตระเวณราตรีที่จัดงานสงกรานต์เอาใจนักเที่ยวกลางคืนขึ้นเป็นประจำก็คือ “รัชดา” ครับ ถ้าใครอยากลองเปลี่ยนบรรยากาศมาเล่นน้ำแบบโยกๆย้ายๆไปกับจังหวะดนตรีมันส์ๆ พร้อมแสงสีเสียงสุดเร้าใจล่ะก็ ที่นี่แหละ ใช่เลย!
บรรยากาศการเล่นน้ำก็มีตั้งแต่ช่วงกลางวัน สนุกกันยาวไปจนถึงช่วงเย็น และถ้าเย็นแล้วยังไม่หนำใจก็ไปต่อยามดึกกันได้ตามผับชื่อดัง ยิ่งแถบๆรัชดาภิเษกซอย 4, 6 ไปจนถึงซอย 8 นี่มีแยะเลยครับ มันส์ได้ทุกที่!

ครบ 8 แห่งแหล่งเล่นน้ำโดนๆทั่วกรุงเทพฯแล้วนะครับ เห็นแล้วก็อยากไปทุกที่เลย! แต่ขอบอกว่าตอนนี้ผมมีที่เที่ยวหนึ่งที่ในใจแล้วล่ะ biggrin ว่าแต่คุณๆล่ะครับ มีที่เที่ยวในใจแล้วหรือยัง...? ถ้ายังไม่แน่ใจ

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
www.painaidii.com

ขอบคุณข้อมูล

Comments ()    

Forum » แนะนำ - รีวิว ได้เลยครับ » แนะนำสถานที่ท่องเที่ยว » อยู่กรุงเทพฯไปไหนดี - 8 สถานที่เล่นน้ำสงกรานต์ในกรุงเทพฯ (โดย PaiNaiDii.com)
Page 1 of 11
Search: