menu
[ Updated threads · New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » บทความที่น่าสนใจ » Webmaster » แนะนำการใช้งาน SWCtv (โดย เอก SWCtv)
แนะนำการใช้งาน SWCtv

ปัจจุบัน เว็บไซต์ #SWCtv ยังคงเปิดให้บริการอยู่ทุกวันนะครับ ในเว็บไซต์ SWCtv http://swctv.at.ua/ เข้ามาที่หน้าแรก ด้านบนของหน้า จะมีรายการต่างๆ ออนแอร์อยู่ ตลอด 24
ชั่วโมง จะมีการอัพคลิปใหม่ๆ ทุกอาทิตย์ และคลิปรายการล่าสุด
รวมถึงรายการเก่าๆที่ไม่ให้ชมในเว็บไซต์ จะนำมาออนแอร์ที่นี่

ส่วนในเว็บไซต์ ตรงกลางหน้าแรก จะมีสไลด์ แจ้งการอัพเดจ รายการ
และกิจกรรมของทางเว็บ อย่างต่อเนื่อง

ถัดลงมาด้านล่าง จะพบกับ New Video จะเป็นคลิปรายการตอนล่าสุดของรายการ

Comments ()    

ถัดลงมาจะเป็น SWC BOARD จะมีบทความที่น่าสนใจ และ การประชาสัมพันธ์ต่างๆ จะรวบรวมไว้ที่นี่
คุณผู้ชมก็สามารถเพิ่มบทความ และ ประกาศหาเพื่อนร่วมงาน
หรือแจ้งประชาสัมพันธ์ ข่าวสารต่างๆ ให้กับทางเว็บได้นะครับ
โดยการสมัครเป็นสมาชิกกับทางเว็บครับ นอกจากนี้
ยังมีวิธีการหาเงินง่ายๆด้วยนะครับ ลองเข้าไปอ่านดูครับ ผมทำอยู่
และได้จริงครับ

ถัดลงมาจะเป็น โปรแกรมดีๆ ดังๆนำมาฝากครับ
เราจะรวบรวมโปรแกรมต่างๆที่น่าสนใจ นำมาให้เพื่อนๆได้ ดาวน์โหลดไปใช้กัน
โปรแกรมทุกตัวที่แนะนำ ผมได้ทดสอบแล้ว ว่าใช้ได้ดี ผ่านจากการทดลองใช้
แล้วนำมาบอกต่อครับ

ถัดลงมาก็จะเป็น การอัพเดจวีดีโอคลิป น่าสนใจ และ ชวนเล่นเกมส์ออนไลน์ ลองคลิกเข้าไปชมกันได้นะครับ
เป็นคลิปรายการของทางเว็บไซต์ รวมกับคลิปที่น่าสนใจ นำมาเพิ่มให้ชมกันครับ
คุณผู้ชมก้สามารถเพิ่มคลิปให้กับทางเว้บได้นะครับ
โดยการสมัครเป็นสมาชิกกับทางเว็บครับ

Comments ()    

เมนูทางด้านขวาของจอ จะเห็น SWCtv New เพื่อนๆสามรถคลิกเข้าไปอ่านกันได้นะครับ เป็นข่าวใหม่ๆครับ

ถัดลงมาจะเห็น สอนถ่ายวีดีโอ ทางเว็บ SWCtv ของเรามีบริการ สอนถ่ายวีดีโอพื้นฐาน ให้บุคคลทั่วไปครับ ให้ถ่ายวีดีโอเป็น
และได้มาตฐานทั่วไป ลองคลิกเข้าไปอ่านรายละเอียดกันได้ครับ
ทางเว็บเราสอนมาแล้ว 10 รุ่นแล้วครับ ผู้ที่มาเรียนทุกคนสามารถนำไปปรับใช้
และทำงานในด้านการถ่ายวีดีโอกันทุกคนครับ

ถัดลงมาจะเห็น SWC TALK's เพื่อนๆสามารถทักทาย ฝากคำถาม พูดคุยในเรื่องต่างได้เลยครับ
ง่ายๆครับ มีขั้นตอนดังนี้ครับ 1.ใส่ชื่อของคุณ 2.พิมพ์ข้อความเสร็จแล้ว กด
Enter บนคีร์บอร์ด เพียงเท่านี้ครับ แล้วทักทายกันมานะครับ
เราจะได้รู้ว่าคุณได้เข้ามาเยี่ยมชมเว็บไซต์ของเรา

ถัดลงมาที่บาร์ด้านล่างสุด ไม่ว่าคุณผู้ชมจะที่หน้าต่างๆ ในเว็บไซต์ ก็จะเห็น ข้อความดังนี้ New Chat "SWCtv Talk" "ลงชื่อเรียน BasicCAM" 20
People Here ตอบทีละข้อนะครับ
New Chat = เพิ่มห้องใหม่ที่จะคุยกับคนที่ออนแอร์อยู่
"SWCtv Talk" = พิมทักทาย ได้เลยครับ
"ลงชื่อเรียน BasicCAM" = สำหรับท่านที่สนใจจะเรียนถ่ายวีดีโอ สามารถลงชื่อ+เบอร์โทรไว้ หรือ ฝากคำถามไว้ได้เลย
20 People Here = จำนวนคนที่อยู่ในเว็บไซต์ ณ ปัจจุบัน

ขอบคุณครับที่อ่านมาถึงบันทัดนี้ หวังว่าคุณผู้ชมทุกท่าน
จะเข้าใช้งานเว็บ SWCtv ง่ายขึ้นนะครับ หากอยากร่วมงานกับเรา
ลองสอบถามมาได้เลยครับ

Comments ()    

Forum » บทความที่น่าสนใจ » Webmaster » แนะนำการใช้งาน SWCtv (โดย เอก SWCtv)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: