menu
[ Updated threads · New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » บทความที่น่าสนใจ » Webmaster » กว่าจะมาเริ่มต้นกับ SWCtv (จากหัวข้อที่ผมตั้งขึ้นมานั้น ก็จะบอกเป็นนัยแล้วว่า)
กว่าจะมาเริ่มต้นกับ SWCtv

จากหัวข้อที่ผมตั้งขึ้นมานั้น ก็จะบอกเป็นนัยแล้วว่า กว่าจะได้มาทำเว็บไซต์แห่งนี้ได้ มันต้องผ่านการคิด และ การลงมือทำ ด้วยตัวของตัวเอง

ทุกขั้นตอน จากประสบการณ์ของผม เป็นคนที่ตั้งใจจะทำอะไรแล้ว ต้องทำให้ได้ นั่นเป็นจุดหนึ่งที่ทำให้ ผมได้ลงมือทำ

แม้จะไม่ได้ร่ำ ไม่ได้เรียนมาทางด้านสายนี้ ที่นักศึกษาเค้าเรียกว่า นิเทศศาสตร์ ผมใช้วิธีการคือ อ่านหนังสือ ลงมือทำจริง พอทำแล้ว อันนี้ไม่ดี

ก็ลองทำใหม่ให้มันดีกว่าเก่า ยังไงก็แล้วแต่ครับ

ผมก็ต้องขอขอบใจน้องๆทุกคนมากๆๆเลยนะครับ ที่ไว้วางใจเข้ามาช่วยงาน ในด้านต่างๆ เช่น พิธีกร ตากล้อง ประสานงาน โดยที่น้องๆทุกคน

ไม่คิดค่าตัว สักบาทเดียว

ด้วยเพราะทุกคนต้องการมาหาโอกาส และ ได้ลองทำในสิ่งที่ไม่เคยทำมาก่อย เหมือนกับผมในตอนเริ่มแรกครับ เมื่อเราก้าวมาถึงตอนนี้แล้ว

เราก็ยังมั่นใจว่า ทุกอย่างมันต้องดีขึ้นเรื่อยๆ

จากการทำงานตรงนี้ ทำให้มีคนเห็น ผลงานของเรา และ ให้โอกาสเราได้ทำงานที่ดีขึ้น ก็ต้องขอขอบคุณอย่างมากๆครับ

ที่แรกเลยที่ให้โอกาสผมได้ลองเข้าไปทำงานจริง คือรายการ ซีเนเครซี ที่มีคุณป้อม นาคพนม เป็นผู้ดูแลอยู่ ครั้งนี้น ผมได้รับโอกาสได้เข้าไป

ร่วมพูดคุย ในรายการเป็น Guess พิเศษ ต่อมาในครั้งที่2 ได้ไปทำหน้าที่ทีมพิธีกร แต่ตัวผมนั้น ยังรู้สึกว่าตัวเองยังทำออกมาไม่ดีเลย

หลังจากนั้นผมก็ลองมาทำเว็บ SWCtv เป็นของตัวเอง เพื่อที่จะได้ตามหาฝัน และได้ลงมือทำอย่างจริงจัง จากวันนั้นจนถึงวันนี้ก็ ปีกว่าไป

แล้วครับ มันช่างรวดเร็วเสียจริงๆนะครับ

ในระหว่าง 1 ปีนั้นผมก็ได้รับโอกาสอีกครั้ง โดยการไปเป็นตากล้องฟรีแล้นท์ ให้กับรายการ ชีซ่า เอ็กเซอเรย์ เป็นรายการทีวีทางอินเทอร์เน็ต

ก็ต้องขอขอบคุณ คุณเอก ชีซ่า มากๆเลยครับ

ในส่วนของน้องๆพิธีกร ที่ได้เข้ามาช่วยผมทำรายการต่างๆ มีหลายคนครับ ต้องของคุณด้วยครับ มีทั้งหมดดังนี้ครับ คุณปู้ คุณยุ้ย คุณเคซี คุณ

ป๊อปช็อต คุณดิศร คุณฟิว คุณอ๊อฟ คุณชาง คุณแอล คุณส้ม และที่ผมไม่ได้เอ่ยถึงอีกมากมาย

ผมก็พยายามที่จะให้น้องๆทุกคน ได้เข้ามาทำรายการต่างๆกับผมนะครับ

ช่วงนี้ ผมได้งานประจำทำแล้ว ก็มีผลมาจากงาน ที่ผมทำในเว็บแห่งนี้แหละครับ งานที่ที่ผมมาทำก็เป็นบริษัททำรายการอาหาร ชื่อดัง รายการ

ยกโขยง 6 โมงเช้า ช่อง 3 รายการอร่อยคอนเฟิร์ม ช่องวันชาแนล รายการกับข้าวเช้านี้ ทางช่อง 3 และ วันชาแนล

อย่าลืมติดตามชมกันนะครับ หน้าที่รับผิดชอบของผมคือ ตากล้องครับ

เมื่อโอกาสมาถึงคุณแล้ว อย่าช้านะครับ รีบรับไว้ก่อน เพราะในสิ่งที่เราทำ มีเป็นประสบกาณ์ที่ดีต่อตัวเราครับ สู้ๆกันต่อไปนะครับ สักวันต้อง

เป็นของเราครับ

Comments ()    

Forum » บทความที่น่าสนใจ » Webmaster » กว่าจะมาเริ่มต้นกับ SWCtv (จากหัวข้อที่ผมตั้งขึ้นมานั้น ก็จะบอกเป็นนัยแล้วว่า)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: