menu
[ Updated threads · New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » บทความที่น่าสนใจ » Webmaster » อยากทำรายการ theMUSIC แบบอบอุ่น
อยากทำรายการ theMUSIC แบบอบอุ่น

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบ ฟังเพลงแนว ช้าๆ ฟังสบายๆ ผมชอบมากๆเลย เมื่อตอนที่ผมคิดทำรายการ kcmusic นั้น
ผมได้เป็นสมาชิกเว็บ theWOS.com ผมได้ไปร่วมงานและได้มีโอกาสได้ทำรายการนี้ ตอนเป็นสมาชิกเว็บ theWOS.com
ผมได้รู้จักกับน้องนักดนตรีกลุ่มหนึ่ง นั่นคือ วง PHONETIC เป็นวงร็อคฝีมือจัดจ้าน ผมชอบเพลงของพวกเขา ผมได้รู้น้องโดนัท
นักร้องนำ ได้ติดพูดคุยกัน และช่วงนั้นน้องโดนัท มีซิงเกิลเพลงใหม่ เพิ่งจะถ่ายเอ็มวีเสร็จ คือเพลง คบเผื่อเลือก
ทางรายการได้นำเสนอเป็นรายการแรก ในวันนั้นผมขอให้ น้องโดนัท และเพื่อน เล่นสด 1 เพลง และทำเป็น Mini MV
ในรูปแบบอคูสติก ในเพลง อย่าเสียใจ

จากวันนั้น ผมก็จะทำรายการต่างๆมาเรื่อยๆ จนมารายการ theMUSIC เกิดขึ้นมาได้เพราะ ผมนั่งอยู่หน้าบริษัทเก่าที่ผมทำงานอยู่
ในขณะนั้นมีน้องที่ร่วมงานกันอยู่ มีเพลงที่แต่งเอง และเพราะโดนใจผม ก็เลยแนะนำ คือ น้องกวน เพลงที่ร้องคือ คนไม่จริงใจ
หาชมกันได้แล้วนะครับ นั่นเป็นจุดเริ่มของรายการนี้ และต่อมาผมก็ทำเรื่อยๆ ล่าสุดผมเพิ่งปล่อยเอ็มวี อคูสติกเพลง รับได้ทุกอย่าง
ของ ศิลป์ ทินกร หาชมกันได้แล้ว อีกเช่นกันครับ

มาวันนี้ผมก็มีความคิดอยากจะทำรายการ theMUSIC แบบอบอุ่น สบายๆ แบบอคูสติก ที่มีผู้ชมไม่มากนัก เป็นแบบปาร์ตี้เล็กๆ
มีกีต้าร์ 1-2 ตัว และมีนักร้องเสียงดี มาขับร้อง และสามารถส่งอารมณ์เพลงให้กับผู้ชม ผู้ฟัง ได้เพลิดเพลินไปด้วย โดยที่เพลง
ที่นำมาร้อง ก็เป็นเพลงที่ ผู้ชมสามารถร้องตามไปด้วยได้

ชื่อรายการผมก็จะเปลี่ยนใหม่เป็น theMUSIC onSTAGE เล่นที่ร้านอาหาร ที่มีสไตล์ แบบสบายๆ ผมได้ไปดูสถานที่มาแล้ว
ชอบมาก และทางร้านก็สนใจอีกด้วย ตอนนี็ก้อยู่ในช่วง หานักร้อง นักดนตรี และพิธีกร ผู้สนับสนุนรายการ หากทุกอย่างลงตัว
ผมเริ่มถ่ายรายการทันที อยากชมรายการนี้ หรือ อยากแนะนำเพิ่มเติม ก็ร่วมพูดคุยได้เลยนะครับ

Comments ()    

Forum » บทความที่น่าสนใจ » Webmaster » อยากทำรายการ theMUSIC แบบอบอุ่น
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: