menu
[ Updated threads · New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » บทความที่น่าสนใจ » Webmaster » ลบเพื่อน ใน Facebook ง่ายๆ (โดย เอก SWCtv)
ลบเพื่อน ใน Facebook ง่ายๆ

เพื่อนเคยไหม ที่ไม่สบอารมณ์ของเพื่อนบางคน ที่รบกวนเราอยู่บ่อยๆ เช่นขายสินค้า ก่อกวน และอีกมากมายหลายปัญหา วันนี้พี่มีวิธีการ ลบเพื่อน ที่เราไม่อยากจะคบต่อ หรือเพื่อนคนไหนที่ไม่เคยได้คุยกับเรา ลบเพื่อให้เหลือแต่เพื่อนที่เราสนิท มาดูวิธีกันครับ

01. เข้ามาที่หน้าเพจของตัวเองครับ แล้วคลิ๊ก บันทึกกิจกรรม

02. เข้ามาที่หน้าต่อไปให้คลิ๊ก ทั้งหมด

03. ต่อมาเลื่อนลงมาข้างล่าง แล้วคลิ๊ก เพื่อน

04. แล้วก็เลือก เพื่อนที่เราต้องการจะลบออกไป โดยการคลิ๊ก วงกลมสีเทา

05. ขั้นตอนสุดท้าย คลิ๊ก เลิกเป็นเพื่อน

เพียงแค่นี้เองครับเพื่อนๆ ก้จะไม่มีเพื่อนคนนั้นมารบกวนเราได้อีกแล้ว
ในหน้านี้ จะแสดงวัน - เดือน ปี ที่เราเป็นเพื่อนกับทุกคน ตั้งแต่คนแรก - คนล่าสุดเลยนะครับ

ขอให้สนุกกับการลบเพื่อนที่เราไม่ต้องการนะครับ
หากพี่มีทิปดีๆจะมาบอกอีกในครั้งต่อๆไปนะครับ
ขอบคุณที่เข้ามาชม SWCtv.net นะครับ

Comments ()    

Forum » บทความที่น่าสนใจ » Webmaster » ลบเพื่อน ใน Facebook ง่ายๆ (โดย เอก SWCtv)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: