menu
[ Updated threads · New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » Fast Dream Media » รับสอนถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน » เปิดสอนถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน รุ่นที่1/2555 (โดยเอก SWCtv)
เปิดสอนถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน รุ่นที่1/2555

เปิดสอนถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน รุ่นที่1/2555

หากคุณเป็นคนหนึ่งที่ชอบถ่ายภาพวีดีโอ และอยากรู้หลักการถ่ายภาพวีดีโอเบื้องต้น รวมถีงขั้นตอนต่างๆของการผลิตรายการทีวี ที่มืออาชีพเขาทำกันอย่างไร คุณจะได้เรียนรู้ทั้งหมด ทุกขั้นตอน ถ้าคุณพร้อมที่จะเรียนรู้สิ่งใหม่

หลักสูตร สอนถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน

ส่วนที่1 เรียนรู้ขั้นตอนต่างๆก่อนปฎิบัติจริง [วันที่ 27 เม.ย. 55 สถานที่ ACT ITEM ลาดพร้าว 122 เวลา 13.00 - 16.00 น.]
ส่วนที่2 เรียนรู้ขั้นตอนการปฎิบัติจริง ในสถานที่จริง [วันที่ 28 เม.ย. 55 สถานที่ ห้างยูเนี่ยนมอลล์ เวลา 13.00 - 17.00 น.]
ส่วนที่3 โชวผลงานที่ทุกคนได้เรียนรู้ และเผยแพร่ในเว็บไซตื SWCtv.net

สิ่งที่ต้องเตรียม : กล้องวีดีโอ หรือ กล้องถ่ายรูปดิจิตอล คอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ค(ถ้ามี)
สอนตัดต่อเบื้องต้นด้วยโปรแกรม วินโดว์ มีเดีย มาร์คเกอร์ ให้ฟรี

ราคาพิเศษ 1500 บาท/ท่าน [จำนวน 10 ท่าน]
จ่ายค่าเรียน วันแรก
[การเรียนการสอนเป็นกันเอง ให้ความรู้เต็มที่ จนสามารถทำงานเองได้จริง]

จุดมุ่งหมายในการสอนถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน

- เพิ่มพูนความรู้ในด้านต่างๆ คิด เขียน ทำ
- แนะนำเทคนิค และวิธีในการสร้างสรรค์รายการ และ การถ่ายทำ
- ทีมเวิร์ค และ อุปกรณ์ต่างๆ
- เอกสาร ข้อมูล ในการเรียน เป็นสิ่งที่ผู้เรียนจะได้รับ
- ใบรับรอง หลักสูตร ถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน รุ่นที่1/2555

ติดต่อ สอบถามและสมัคร ได้ที่..
Fast Dream Media,SWCtv 087-5123296
E-mail : fastdreammedia@gmail.com ,swctv@hotmail.com
Website : www.swctv.net

**ขอบคุณ น้องมะปราง ที่ออกแบบโปรสเตอร์ให้

Comments ()    

ประสบการณ์การทำงานของ เอก SWCtv

นาย เสาวชัย เรียบสำเร็จ (เอก)
614/37 บ้านเอื้ออาทรหทัยราษฎร์ ถ.หทัยราษฎร์ บางชัน คลองสามวา กทม.10510
อีเมล์: saowachai@yahoo.com swctv@hotmail.com
โทรศัพท์มือถือ 0875123296

จุดมุ่งหมายในงาน:
ตั้งใจทำงานทุกชิ้นให้ออกมาดีที่สุด และจะพยายามทำงานให้ดีขึ้นไปเรื่อยๆ

ประวัติการศึกษา
 จบ มัธยมปีที่3 โรงเรียนขาณุวิทยา จ.กำแพงเพชร
ขณะเรียน รับถ่ายรูปภาพนิ่ง และทำกิจกรรมทุกอย่าง ตามที่โรงเรียนมอบหมาย

 เข้า กรุงเทพ เพื่อเรียนต่อ ในระดับชั้น มัธยมปลาย ภาคค่ำ โรงเรียนเทพลีลา หัวหมาก
แต่ศึกษาไม่จบ เพราะต้องทำงาน จนไม่มีเวลาได้มาเรียน แต่รับงานถ่ายรูปภาพนิ่งมาโดยตลอด
และ เริ่มถ่ายภาพวีดีโอ เรื่อยมา ศึกษาจากเพื่อน จากคนที่อยู่ในวงการ และทางเน็ต

 มีโอกาสได้เข้าไปทำงานที่ ช่อง 9 อสมท
ในตำแหน่ง นักการ เอกสารของแผนกแสง และได้ เป็นผู้ช่วยช่างแสง ในการทำงานทั้งใน สตูดิโอ รวมถึงการทำงานนอกสถานที่อีกด้วย
 ตุลาาคม 2552 ชีซ่า เอ็กเซอเรย์ ของอาร์เอส โปรโมชั่น
เป็นตากล้องฟรีแล้นท์ ให้กับรายการ ชีซ่า เอ็กเซอเรย์ เป็นรายการทีวีทางอินเทอร์เน็ต ชีซ่าดอตคอม เป็นเว็บไซต์ที่ทางบริษัทอาร์เอสจัดตั้งขึ้น โดยมีเป้าหมายในเบื้องต้นคือให้ศูนย์รวมของกลุ่มวัยรุ่น โดยเน้นไปที่กลุ่มเด็กผู้หญิงมัธยมต้น

 สิงหาคม 2553 – กรกฎาคม 2554 (งานประจำ)
ตากล้องรายการ ยกโขยง ๖ โมงเช้า กับข้าวเช้านี้ อร่อยคอนเฟิร์ม แล้วก็รับงานฟรีแล้นท์เรื่อยมาครับ

 รับถ่ายเอ็มวี ตากล้องฟรีแล้นท์
เพลงสังคังข้างใจ – แจ็คนคร
รับได้ทุกอย่าง – ศิลป์ทินกร

 ปัจจุบัน 2555 ทำเว็บไซต์ SWCtv.net ของตัวเอง
ทำรายการทีวีรายการต่างๆของตัวเอง ลงเว็บไซต์ SWCtv เช่นรายการ ซอกแซก พาชิม , เส้นทางนักสู้ และอีกหลายรายการ
http://swctv.at.ua (ที่ตั้งเซอร์เวอร์)
http://www.swctv.net (จดโดเมนเนม กับ NetDesign Group)

Comments ()    

รูปภาพ ผลงานที่ผ่านมา

Comments ()    

ตอนนี้ มีผูสนใจสมัครเรียน ถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน รุ่นที่1/2555

1. คุณอนุกูล นิลขลัง (บอร์น
2. คุณเดือนเต็ม พงศ์ศักดิ์ (มะปราง
3. คุณบรรณา วณิชอานันท์ (เบน
4.
5.
6.
7.
8.
9.
10.

Comments ()    

สถานที่เรียน

ACTITEM STUDIO ( แอ็ค ไอ เท็ม สะ ตู ดิ โอ )

187/52 ถ.ลาดพร้าว 122 ( ราม 65 ) แยก 13 แขวงวังทองหลาง เขตวังทองหลาง กรุงเทพมหานคร ประเทศไทย 12040
โทรศัพท์ออฟฟิศและแฟ็กซ์ 02-934-1715 มือถือของคุณโจ้ 089-1230555
http://www.actitem.com

acttiem STUDIO

ทาง ACTITEM STUDIO บริการให้เช่าสตูดิโอขนาดใหญ่สำหรับงานต่างๆ
พร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน ในงบประมาณที่ประหยัดที่สุด

สตูดิโอขนาด 4 X 15 M 1 ห้อง (ห้องกระจก))
สตูดิโอขนาด 4 X 7 M 1 ห้อง(ห้องกระจก))
ห้องรับแขกสวนในตัว สำหรับประชุมงาน หรือลูกค้า VIP
มุมออฟฟิศสไตล์ลอฟท์
มุมสวนหย่อมสำหรับพักผ่อนและสูบบุหรี่ภายนอก
เครื่องเสียง ทีวีมอนิเตอร์ี เครื่องเล่น VCD , DVD
ไฟสตูดิโอสำหรับแคสติ้ง ประกอบด้วยไฟคีโน 800 ใหญ่ 2 ชุด และ 200 2 ชุด (บริการเสริม)
FREE INTERNET wifi สำหรับ notebook และ PC
มุมพักผ่อนส่วนตัวเต็มพื้นที่ ไม่ต้องใช้ร่วม
ห้องพักสำหรับลงทะเบียน รอคิวแคสหรือรอเพื่อนกว้างขว้าง สะดวกสบาย ไม่อึดอัด
ห้องน้ำในตัว แยกเป็นส่วนสัด
ห้องแต่งตัวพร้อมอุปกรณ์เสื้อผ้า แต่งหน้า ทำผม ช่างแต่งหน้า ผม (บริการเสริม)
ที่จอดรถกว้างขวาง สะดวก ปลอดภัย
อุปกรณ์กล้องถ่ายภาพ วีดีโอ (บริการเสริม)

Comments ()    

ขอบคุณมากครับ ที่มาเรียนกันนะครับ ไปชมภาพบรรยากาศในการเรียนกันได้เลยครับ

เร็วๆนี้จะมีภาพวีดีโอ ให้ชมกันครับ เป็นผลงานของ คุณเบน คุณบอร์น ที่มาเรียนในครั้งนี้ อดใจรออีกนิด กำลังตัดต่ออยุ่ครับ..

รุ่นที่ 2 เตรียมตัวนะครับ เร็วๆนี้แน่นอนครับ...

Comments ()    

รอรับชมนะคะ

Comments ()    

Quote (MaPrang)
รอรับชมนะคะ

ตอนนี้ชมภาพนิ่งก่อนได้แล้วครับ

Comments ()    

มาแล้วครับ วีดีโอเบื้องหลังการเรียน การถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน รุ่นที่ 1 / 2555 ไปชมกันได้เลยครับ

eakTOUR เทปนี้เป็นเทปพิเศษครับ เราพาคุณผู้ชมไปดูการเรียนถ่ายภาพวีดีโอ การสอนของผม ใน การถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน รุ่นที่1 ปี 2555 ที่แอ็คไอเท่ม ในวันที่ 28 เม.ย. 55 ส่วนวันที่ 29 เม.ย. 55 เราไปถ่ายทำกันที่ เดอะมอลล์บางกะปิครับ เร็วๆนี้ได้ชมกันครับ ขอขอบคุณ ศิลป์ ทินกร สมรัตน์ ก่อแก้ว ที่มาช่วยงานในครั้งนี้ครับ / สำหรับรุ่นที่ 2 เราจะเปิดเร้วๆนี้แน่นอนครับ หากสนใจเรียน โทรสอบถามหรือจองที่นั่งได้เลยครับ ที่เบอร์ 087-5123296 คุณเอก www.swctv.net

Comments ()    

ใครกำลังมองหาบริษัท Interior Design ตกแต่งภายใน ออกแบบสำนักงานออฟฟิต เราแนะนำให้ลองใช้บริการของบริษัท Delcoi เลยค่ะ บริการดี ทำงานละเอียดมาก งานออกมาสวยแน่นอน https://www.delcoi.com/th/ออกแบบ-ออฟฟิศ-สำนักงาน/

Comments ()    

Forum » Fast Dream Media » รับสอนถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน » เปิดสอนถ่ายภาพวีดีโอพื้นฐาน รุ่นที่1/2555 (โดยเอก SWCtv)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: